คำนวณต้นทุนขายอาหารตามสั่ง พร้อมไอเดีย 10 เมนู ขายง่าย กำไรดี!
  1. คำนวณต้นทุนขายอาหารตามสั่ง พร้อมไอเดีย 10 เมนู ขายง่าย กำไรดี!

คำนวณต้นทุนขายอาหารตามสั่ง พร้อมไอเดีย 10 เมนู ขายง่าย กำไรดี!

ใครจะเปิดร้านขายอาหารตามสั่ง ฟังทางนี้! เรามีวิธีคำนวณต้นทุนวัตถุดิบอย่างง่ายมาฝาก พร้อมกับไอเดีย เมนู อาหารตามสั่งสุดฮิต ที่คำนวณต้นทุนและกำไรให้เสร็จสรรพ
writerProfile
16 ม.ค. 2021 · โดย

ในยุคที่ธุรกิจร้านอาหารมีการแข่งขันสูง การเปิด “ร้านอาหารตามสั่ง” จึงเป็นอีกทางเลือกสุดฮิตที่ใครหลายคนเลือกที่จะลงทุน! วันนี้ Wongnai for Business จึงอยากแนะนำสูตรคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ และรวมลิสต์เมนูอาหารตามสั่งที่ขายง่ายให้กับเพื่อน ๆ ที่สนใจจะลงทุน เปิดร้านขายอาหารตามสั่ง พร้อมคำนวณต้นทุนวัตถุดิบและกำไร

ก่อนที่เราจะไปดูต้นทุนและกำไรของอาหารตามสั่งแต่ละเมนู เรามารู้จักสูตรการคำนวณต้นทุนกันก่อนครับ ซึ่งสูตรในการคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ ซึ่งจะหาได้จาก "น้ำหนักหรือปริมาณที่ใช้ในสูตร ไปคูณกับราคาของวัตถุดิบแล้วนำไปหารด้วยน้ำหนักเต็มของวัตถุดิบ" ถ้ายังไม่เห็นภาพ เรามีตัวอย่างมาฝากกันครับ 

ตัวอย่างวิธีคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ

  • หมูสับ 1 กิโลกรัม (1,000 กรัม) ราคากิโลละ 130 บาท ต้องการใช้หมูในการทำอาหาร 100 กรัม
  • 100 กรัม * 130 / 1000 = 13 บาท

ต้นทุนของหมูสับจะอยู่ที่ 13 บาท 

เมื่อเพื่อน ๆ หาต้นทุนของวัตถุดิบสำหรับขายอาหารตามสั่งทั้งหมด ให้นำผลลัพธ์ทั้งหมดมาบวกรวมกัน เพื่อให้ได้ต้นทุนวัตถุดิบต่อจาน เพียงเท่านี้เราก็สามารถตั้งราคาขายอาหารให้ไม่ขาดทุนได้แล้ว 

คำนวณต้นทุนอาหาร

1กะเพราหมูสับ

  • ต้นทุนต่อจาน 27 บาท
  • หมูสับ 100 กรัม = 13 บาท
  • กะเพรา 50 กรัม + พริก 1 ช้อนโต๊ะ = 2 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 8 บาท
ต้นุทนอาหารตามสั่ง

2ข้าวผัดหมู

  • ต้นทุนต่อจาน 25 บาท
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • ผักอย่างละ 10 กรัม = 1 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 10 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

3ผัดซีอิ๊ว

  • ต้นทุนต่อจาน 23 บาท 
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • เส้นใหญ่ 100 กรัม = 2 บาท
  • ผักคะน้า 50 กรัม = 1 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ไข่ไก่ 1 ฟอง = 3 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 12 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

4สุกี้น้ำหมู

  • ต้นทุนต่อจาน 24 บาท
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • ไข่ไก่ 1 ฟอง = 3 บาท
  • ผักกาดขาว + ผักบุ้ง อย่างละ 20 กรัม = 1 บาท
  • วุ้นเส้นสด 80 กรัม = 3 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 11 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

5ราดหน้าหมู

  • ต้นทุนต่อจาน 22 บาท
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • เส้นใหญ่ 100 กรัม = 2 บาท
  • เครื่องปรุงรส + น้ำราดหน้า = 7 บาท
  • ผักคะน้า 50 กรัม = 1 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 13 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

6กะเพราหมูกรอบไข่เยี่ยวม้า

  • ต้นทุนต่อจาน 36 บาท
  • หมูกรอบ 100 กรับ 16 บาท
  • กะเพรา 50 กรัม + พริก 1 ช้อนโต๊ะ = 2 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • ไข่เยี่ยวม้า 1 ฟอง = 6 บาท
  • ถ้าขาย 40 บาท จะได้กำไร 4 บาท
คำนวณต้นทุน

7คะน้าหมูกรอบ

  • ต้นทุนต่อจาน 29 บาท
  • หมูกรอบ 100 กรัม 16 บาท
  • ผักคะน้า 50 กรัม = 1 บาท
  • เครื่องปรุงรส 5 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • ถ้าขาย 40 บาท จะได้กำไร 11 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

8ผัดพริกแกงหมูใส่ถั่ว

  • ต้นทุนต่อจาน 26 บาท
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • ถั่วฝักยาว 50 กรัม = 2 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 9 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

9หมูทอดกระเทียม

  • ต้นทุนต่อจาน 25 บาท
  • หมูชิ้น 100 กรัม = 12 บาท
  • กระเทียม 20 กรัม = 1 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 5 บาท
  • ถ้าขาย 35 บาท ได้กำไร 10 บาท
ต้นทุนอาหารตามสั่ง

10ข้าวไข่เจียว

  • ต้นทุนต่อจาน 16 บาท
  • ไข่ไก่ 2 ฟอง = 6 บาท
  • ข้าวเปล่า 200 กรัม = 7 บาท
  • เครื่องปรุงรส = 3 บาท
  • ถ้าขาย 25 บาท ได้กำไร 9 บาท 
คำนวณต้นทุน

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ กับ วิธีคำนวณต้นทุนอย่างง่ายพร้อมกับไอเดีย 10 เมนูอาหารตามสั่งสุดฮิต! สำหรับเพื่อนๆที่คิดจะลงทุนเปิดร้านขายอาหารตามสั่ง อีกสิ่งสำคัญที่ลืมไม่ได้คือ การมองหาตัวช่วยในการจัดการร้านอย่าง Wongnai POS ที่จะทำให้ธุรกิจคุณง่ายขึ้น แถมยังเชื่อมต่อกับ LINE MAN Delivery ในการขยายแพลตฟอร์มการขาย เดลิเวอรี ให้ลูกค้ารู้จักร้านของคุณมากยิ่งขึ้น 

ติดตามบทความเกี่ยวกับธุรกิจร้านอาหารเพิ่มเติมได้ที่