4 เรตติ้ง (2 รีวิว)
ปิดอยู่จะเปิดในเวลา 06:00

รีวิว ใบตองไก่ทอดกระเทียม&อาหารพื้นบ้าน

photo
Swag
100
ยืนยันตัวตนแล้ว
5 ม.ค. 2021
ดูแล้ว 307

ไม่สมราคาเลย เซ็ทกระดูกหมู+ข้าวเหนียว 65บาท มีกระดูกหมูชิ้นเล็กมากๆอยู่แค่ 5 ชิ้นเล็กๆ ไก่ที่สั่งเพิ่ม ก็น่องเล็กๆ 15 บาท ทั้งหมดนี้ให้เด็กกินก็ไม่อิ่มอ่ะ สรุปครั้งเดียวพอกับร้านนี้

photo
บีเวอร์ ขี้โมโห
เจ้าของสถานที่
8 ม.ค. 2021
ไก่สด(CP)1กก.=55มี10ชิ้น ตกชิ้นละ5.5บาทโดนแอพหัก32%=4.8บาท ค่ากล่องบรรจุพัน1.5บาทเท่ากับว่า ตั้งราคาขาย 15-5.5-4.8-1.5 ผมจะเหลือ3.2บาทต่อชิ้น ยังไม่พอครับ 3.2บาทนี่ ผมต้องเอามาจ่ายต้นทุนแฝงอย่างอืนอีก ทั้ง ค่าเช่าที่ ค่าเครื่องปรุง ค่ากระเทียม ค่าแก๊ซ(ใช้เปลืองมาก ชิ้นเดียวก็ต้องทอดไหม่ตามคนเซ็บทอดเคสบายเคส) ค่าน้ำมันพืช(ใช้เปลืองมากวันละ3ลิตรเพราะทอดของหมักน้ำมันเสีไวมาก) ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าน้ำแข็ง(แช่ของ)ค่าน้ำยาล้างจาน ค่าอินเตอเน็ต ค่าแรงหมักและทอด เฉลี่ยแล้ว กำไรต่อชิ้นไม่ถึง50สตางค์ด้วยซ้ำ ต่อในคอมเม้นนะ
ตัวกรอง
เรียงตาม
ยอดนิยม
photo
tannylol jongsomjit
011
ยืนยันตัวตนแล้ว
7 ม.ค. 2021
ดูแล้ว 446
เดลิเวอรี / สั่งไว้รับเลย
น้อยเกินครับเอาเปรียบผู้บริโภคมาก

สั่งชุดกระดูกหมูมา 65 บาท มีอยู่ 5 ชิ้นเล็กๆ น่องไก่สั่งเพิ่มน่องละ 15 ก็เล็กมากๆ เรื่องรสชาติพอได้ แต่ให้น้อยขนาดนี่ไม่ไหวครับ ปรับปรุงด้วยครับอ่านต่อ

photo
บีเวอร์ ขี้โมโห
เจ้าของสถานที่
8 ม.ค. 2021
ก่อนอืนขอขอบคุณที่ใชบริการครับ เดี๋ยวจะอธิบายให้เข้าใจนะครับ ****เอาไก่เป็นที่ตั้งก่อนนะครับ**** 1.ปีกบนไก่ราคาหน้าแอพขายที่ 15บาท 1.1- ค่าปีกบนไก่สด(CP1)1กิโล=55บาท นับแล้วจะได้10ชิ้นเท่ากับว่า ไก่สดชิ้นละ5.5บาท 1.2-ค่าGPที่ทางทแอพไลน์แมนหัก32%ของราคาขายเพื่อเอาไปจ่าค่าขนส่ง=4.8บาท 1.3-ค่ากล่อง สติ๊กเกอร์ ถุง กระดาษรอง 1.5บาท 1.4-ค่าเครื่อปรุง กระเทียม น้ำมันพืช แก๊ซ น้ำยาล้างจาน น้ำ ไฟ ค่าเช่าที่ ค่าแรงคนนวดเนื้อและทอด ###เมื่อคำนวนราคาแล้วจะเท่ากับ(ราคาขาย15-5.5-4.8-1.5=3.2บาท
photo
PiggY who love to eat
046
ยืนยันตัวตนแล้ว
1 ม.ค. 2021
ดูแล้ว 401
สั่งผ่าน line man กระดูกหมูทอดราคา 50 บาท ได้กระดูกหมูชิ้นเล็กๆมา 5 ชิ้น คือชิ้รละ 10 บาท เอาเปรียบผู้บริโภคไปไหม
photo
บีเวอร์ ขี้โมโห
เจ้าของสถานที่
8 ม.ค. 2021
ไก่สด(CP)1กก.=55มี10ชิ้น ตกชิ้นละ5.5บาทโดนแอพหัก32%=4.8บาท ค่ากล่องบรรจุพัน1.5บาทเท่ากับว่า ตั้งราคาขาย 15-5.5-4.8-1.5 ผมจะเหลือ3.2บาทต่อชิ้น ยังไม่พอครับ 3.2บาทนี่ ผมต้องเอามาจ่ายต้นทุนแฝงอย่างอืนอีก ทั้ง ค่าเช่าที่ ค่าเครื่องปรุง ค่ากระเทียม ค่าแก๊ซ(ใช้เปลืองมาก ชิ้นเดียวก็ต้องทอดไหม่ตามคนเซ็บทอดเคสบายเคส) ค่าน้ำมันพืช(ใช้เปลืองมากวันละ3ลิตรเพราะทอดของหมักน้ำมันเสีไวมาก) ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าน้ำแข็ง(แช่ของ)ค่าน้ำยาล้างจาน ค่าอินเตอเน็ต ค่าแรงหมักและทอด เฉลี่ยแล้ว กำไรต่อชิ้นไม่ถึง50สตางค์ด้วยซ้ำ ต่อในคอมเม้นนะ
photo
บีเวอร์ ขี้โมโห
0037
ยืนยันตัวตนแล้ว
เนื้อหาของรีวิวถูกซ่อนเนื่องจากระบบคัดกรอง

อ่านรีวิวร้านอื่นๆ ที่สมาชิกวงในแนะนำ

DurainFamily cafe' -
Ad ·
DurainFamily cafe'-ห้วยขวาง
คาเฟ่ทุเรียนชื่อดังย่านห้วยขวาง หลากเมนูสุดครีเอิต โดนใจสายหวาน
GAIGAI ข้าวมันไก่ ทองหล่อ 13
Ad ·
GAIGAI ข้าวมันไก่ทองหล่อ 13
แวะชิมข้าวมันไก่ติดแกลมสูตรเด็ดจากเชฟคนดัง ไก่ฉ่ำ น้ำจิ้มสุดว้าว